ketoantruong.com :: Xem chủ đề - CACH TINH HAO HUT DINH MUC Nguyen VAT LIEU
 Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Nhóm làm việcNhóm làm việc   Thông tin cá nhânThông tin cá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng nhậpĐăng nhập 

CACH TINH HAO HUT DINH MUC Nguyen VAT LIEU

gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Kế toán giá thành
Xem chủ đề trước :: Xem chủ đề kế  
Tác giả Thông điệp
luyenthuong
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 19.08.2008    Tiêu đề: CACH TINH HAO HUT DINH MUC Nguyen VAT LIEU Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Các anh chị ơi!giúp em với .Em mới vào làm công ty sản xuất nguyen liệu giấy,bắt đầu đi vào sản xuất nguyên liệu là gỗ cây tràm khi mua về là ướt 100% khi đưa vào sản xuất thì hao hụt mất đi khoảng một nửa tức là đã khô(cứ 100tấn nguyênliệu thì còn 60 tấn thành phẩm),em đang chuẩn bị tính giá thành .Vậy anh chị nào có làm trong lĩnh vực này chỉ em tính hao hụt nguyên liệu đi em cám ơn nhiều lắm.
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn
Copdongbang
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 19.08.2008    Tiêu đề: Re: CACH TINH HAO HUT DINH MUC Nguyen VAT LIEU Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

luyenthuong đã viết:
Các anh chị ơi!giúp em với .Em mới vào làm công ty sản xuất nguyen liệu giấy,bắt đầu đi vào sản xuất nguyên liệu là gỗ cây tràm khi mua về là ướt 100% khi đưa vào sản xuất thì hao hụt mất đi khoảng một nửa tức là đã khô(cứ 100tấn nguyênliệu thì còn 60 tấn thành phẩm),em đang chuẩn bị tính giá thành .Vậy anh chị nào có làm trong lĩnh vực này chỉ em tính hao hụt nguyên liệu đi em cám ơn nhiều lắm.

cái này do tự DN xác định khoản hao hụt thực tế , tức là khi mua vế đến khi sản xuất phải có biên bản đánh giá & tỷ lệ hao hụt thực tế là bao nhiêu , rồi tính hết khoản hao hụt đó vào giá thành
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Kế toán giá thành Thời gian được tính theo giờ [GMT+7giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn

© Copyright 1997-2009 Ketoantruong.com.vn. All right reserved. Design by thiet ke web VIHAN

Hàng trăm quà tặng cho bé

sua.vn