ketoantruong.com :: Xem chủ đề - Kế toán khách sạn
 Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Nhóm làm việcNhóm làm việc   Thông tin cá nhânThông tin cá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng nhậpĐăng nhập 

Kế toán khách sạn

gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Kê toán tổng hợp
Xem chủ đề trước :: Xem chủ đề kế  
Tác giả Thông điệp
nhung123456
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 29.09.2010    Tiêu đề: Kế toán khách sạn Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào cả nhà,
Mình đang làm cho một công ty thương mại nhưng có người nhờ mình làm giúp kế toán khách sạn nữa, nhưng mình lại chưa làm về mảng này nên không rõ quy trình ké toán KS có đơn giản không. Có ai đã có kinh nghiệm về mảng này rồi chỉ giúp mình được không.
Cảm ơn các bạn nhiếu! Razz
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn
QuangLac
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 03.10.2010    Tiêu đề: Kế toán khách sạn Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

nhung123456 đã viết:
Chào cả nhà,
Mình đang làm cho một công ty thương mại nhưng có người nhờ mình làm giúp kế toán khách sạn nữa, nhưng mình lại chưa làm về mảng này nên không rõ quy trình ké toán KS có đơn giản không. Có ai đã có kinh nghiệm về mảng này rồi chỉ giúp mình được không.

KD khách sạn thuộc dạng dịch vụ, nhưng không cần tính giá thành.
Doanh thu: = tiền thu của khách
Chi phí: là các chi phí để có được doanh thu (khấu hao TSCD, nhân công, chi phí linh tinh khác) tất cả phải có hóa đơn chứng từ
Theo mình. đại khái là vậy.
Chuyển lên trên
Daniel
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửigửi: 04.10.2010    Tiêu đề: Kế toán khách sạn Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

nhung123456 đã viết:
Chào cả nhà,

Bạn để lại địa chỉ email, hoặc gửi vào e mail của Daniel : tondonga@yahoo.com, mình sẽ gửi tắng bạn 1 file sổ sách của 1 cty khách sạn.
Trong hoạt động này có những điểm khác, ví dụ : Khách đến ở khách sạn, phải xuất hóa đơn cho họ cả phần lưu trú và phần các hàng hóa bán kèm theo,...
phamtrang_8x
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 11.10.2010    Tiêu đề: Kế toán khách sạn Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

anh Daniel ah!
anh cung gui giup cho em file sổ sách của 1 cty khách sạn đc ko ?
em cung moi vao lam ke toan cua 1 khach san, moi vao lam nen van khong biet nhieu lam! anh jup ha?
em cam on anh truoc nha!
Razz
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn gửi email
phamtrang_8x
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 11.10.2010    Tiêu đề: Kế toán khách sạn Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cho em xin fixe ke toan cua khach san voi! em cung dang can tim gap
phamtrang241189@gmail.com
gui cho em voi nhe!
em cam on anh truoc nha!
Chuyển lên trên
phuongloanhbl
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 14.10.2010    Tiêu đề: Kế toán khách sạn Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bạn để lại địa chỉ email, hoặc gửi vào e mail của Daniel : tondonga@yahoo.com, mình sẽ gửi tắng bạn 1 file sổ sách của 1 cty khách sạn.
Trong hoạt động này có những điểm khác, ví dụ : Khách đến ở khách sạn, phải xuất hóa đơn cho họ cả phần lưu trú và phần các hàng hóa bán kèm theo,...[/quote]

Dear anh Daniel,

Em cũng đang apply vào đơn vị có 2 mảng kinh doanh chính là: khách sạn và nhà hàng. Đây thực sự là 2 mảng mới lạ đối với em. Rất mong anh có thể chia sẻ em cách thức hạch toán, những lưu ý của 2 loại hình hoạt động này và file sổ sách nữa.
Rất mong các anh chị có kinh nghiệm cùng chia sẻ.
Em xin cảm ơn.
email của em: loanntp2000@gmail.com
Chuyển lên trên
rainnie
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 28.09.2011    Tiêu đề: Kế toán khách sạn Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chao cac ban, xin anh Dianel cung goi cho minh file so sach ke toan khach san. email cua minh la rainnielao@gmail.com
Chuyển lên trên
Daniel
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửigửi: 28.09.2011    Tiêu đề: Kế toán khách sạn Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

rainnie đã viết:
chao cac ban, xin anh Dianel cung goi cho minh file so sach ke toan khach san. email cua minh la rainnielao@gmail.com

Bạn check mail nhe!
vulammai
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 12.10.2011    Tiêu đề: Kế toán khách sạn Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cho em xin một file nha!

Em cảm ơn nhiều nhiều!

email: vulammai@gmail.com
Chuyển lên trên
ngoisaonho_345
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 12.10.2011    Tiêu đề: Kế toán khách sạn Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Anh (chị) cho em xin một file.em moi nhan cong viec ke toan khach san.xin moi ng chi jup em voi a.
Chuyển lên trên
ngoisaonho_345
Thành viên mới
Thành viên mới

công ty nhận chuyển nhượng khách sạn từ ngày 20/9.chi phí đầu vào ko có vì họ viết theo tên côg ty cũ.mình chỉ có doanh thu từ 20/9. xin hỏi mọi ng em phải làm tn?e sắp phải cáo tháng 9 này r.mọi ng jup em voi nen lam tn la hop lý a?
Chuyển lên trên
daquydalat
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 14.10.2011    Tiêu đề: Kế toán khách sạn Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào mọi người .
Cho mình 1 file kế toán khách sạn với nha .mình đang có ý định làm việc cho 1 khách sạn mà chưa biết cách hạch toán có khác với kế toán doanh nghiệp hay ko ?
Gửi cho mình theo địa chỉ mail này với : daquytn@gmail.com
Cảm ơn các bạn nhiều !
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn Website của thành viên này
Trình bày bài viết theo thời gian:   
gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Kê toán tổng hợp Thời gian được tính theo giờ [GMT+7giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn

© Copyright 1997-2009 Ketoantruong.com.vn. All right reserved. Design by thiet ke web VIHAN

Hàng trăm quà tặng cho bé

sua.vn