ketoantruong.com :: Xem chủ đề - Định Mức Tiêu hao xăng cho doanh nghiệp xe tải
 Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Nhóm làm việcNhóm làm việc   Thông tin cá nhânThông tin cá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng nhậpĐăng nhập 

Định Mức Tiêu hao xăng cho doanh nghiệp xe tải
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế

gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Kế toán giá thành
Xem chủ đề trước :: Xem chủ đề kế  
Tác giả Thông điệp
anhtuyet07
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 24.05.2010    Tiêu đề: Định Mức Tiêu hao xăng cho doanh nghiệp xe tải Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Xin chào các tiền bối, em mới vào làm ở công ty dịch vụ vận chuyển. Hiện giờ em đang gặp một khó khăn trong việc, làm thế nào để định mức xăng cho 6 cái xe tải công ty em, để từ đó mình làm căn cứ xuất hóa đơn cho phù hợp.
Và xin cho em hỏi thêm là nếu mình không làm bảng định mức thì đến lúc quyết toán thuế họ có yêu cầu ko ạ
Vậy xin các tiền bối có kinh nghiệp hãy chỉ giáo giúp em với ạ.
Xin chân thành cảm ơn!
Mong nhận được hổi âm của các tiền bối Question
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn gửi email
doihoasim
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửigửi: 26.05.2010    Tiêu đề: Định Mức Tiêu hao xăng cho doanh nghiệp xe tải Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

anhtuyet07 đã viết:
Xin chào các tiền bối, em mới vào làm ở công ty dịch vụ vận chuyển. Hiện giờ em đang gặp một khó khăn trong việc, làm thế nào để định mức xăng cho 6 cái xe tải công ty em, để từ đó mình làm căn cứ xuất hóa đơn cho phù hợp.
Và xin cho em hỏi thêm là nếu mình không làm bảng định mức thì đến lúc quyết toán thuế họ có yêu cầu ko ạ
Vậy xin các tiền bối có kinh nghiệp hãy chỉ giáo giúp em với ạ.
Xin chân thành cảm ơn!
Mong nhận được hổi âm của các tiền bối Question

Không phải căn cứ vào ĐM xăng dầu để xuất hóa đơn cho phù hợp đâu em, mà ngược lại, căn cứ vào doanh thu để tính xăng dầu cho hợp lí.

Phải đăng ký ĐM nhiên liệu với CQ thuế em nhé (xem TT130/2008). Căn cứ vào thực tế của HD VC để XD ĐM nhiên liệu cho phù hợp.
Sẽ có các chỉ tiêu Khi XD ĐM này: doanh thu bình quân khi VC trên cự li bao nhiêu km, tương ứng tiêu tốn hết bao nhiêu lít nhiên liệu, từ đó sẽ có tỉ lệ tiêu hao nhiên liệu/doanh thu (khoảng 40% trở lại).

Khi xuất hóa đơn cho HD VC, cần lưu ý đến doanh thu tối đa trong tháng của 1 xe. Giả sử 1 xe 16 chỗ, DT một ngày (DN bao xăng + tài xế) là 1tr thì DT là 30tr/tháng, cứ cho là xe chạy hết công suất, ngày nào cũng chạy. Xuất HD quá nhiều là "có vấn đề" đấy !
anhtuyet07
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 31.05.2010    Tiêu đề: Định Mức Tiêu hao xăng cho doanh nghiệp xe tải Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cảm ơn chị doihoasim rất nhiều Very Happy
Chuyển lên trên
anhtuyet07
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 31.05.2010    Tiêu đề: Định Mức Tiêu hao xăng cho doanh nghiệp xe tải Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chị đoihoasim ơi, em đã có bảng định mức xăng dầu nhưng mình dựa vào đó để nhiên liệu dựa vào doanh thu đúng ko chị?bên em là xe tải thì mình tùy vào trọng lượng xe tải để tính doanh thu hả chị?em cũng hơi bối rối về khoản này chị ah. mong chị có thể chỉ giúp em với ạ
Cảm ơn chị rất nhiều
Chuyển lên trên
tieuthiensu
Thành viên mới
Thành viên mới

anhtuyet07 đã viết:
Chị đoihoasim ơi, em đã có bảng định mức xăng dầu nhưng mình dựa vào đó để nhiên liệu dựa vào doanh thu đúng ko chị?bên em là xe tải thì mình tùy vào trọng lượng xe tải để tính doanh thu hả chị?em cũng hơi bối rối về khoản này chị ah. mong chị có thể chỉ giúp em với ạ
Cảm ơn chị rất nhiều

dựa vào doanh thu mà phân bổ chi phí xăng dầu. theo định mức đã có đấy bạn sẽ biết được cung đường của xe qua lệnh điều xe, từ đó tính được chi phí xăng dầu là bao n hiêu thì hợp lý
Chuyển lên trên
anhtuyet07
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 01.06.2010    Tiêu đề: Định Mức Tiêu hao xăng cho doanh nghiệp xe tải Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Vâng cảm ơn Tieuthiensu nha.
Chuyển lên trên
roseshoe79
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 30.10.2010    Tiêu đề: Định Mức Tiêu hao xăng cho doanh nghiệp xe tải Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chi doihoasim!
Chi cho em xin bảng định mức xăng dầu với,công ty em kinh doanh thương mại,nhưng bây giờ đăng ký thêm mảng dịch vụ vận tải,mà em cũng mới vào nghề nên chưa biết xác định mức xăng dầu như thế nào để phù hợp với giá vốn.Chi giúp em voi.
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn
roseshoe79
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 30.10.2010    Tiêu đề: Định Mức Tiêu hao xăng cho doanh nghiệp xe tải Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chi doihoasim!
Chi cho em xin bảng định mức xăng dầu với,công ty em kinh doanh thương mại,nhưng bây giờ đăng ký thêm mảng dịch vụ vận tải,mà em cũng mới vào nghề nên chưa biết xác định mức xăng dầu như thế nào để phù hợp với giá vốn.Chi giúp em voi.
Chuyển lên trên
roseshoe79
Thành viên mới
Thành viên mới

chị gửi vào địa chỉ này giúp em với: myxuandangthi@gmail.com
Chuyển lên trên
transulami
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 28.12.2010    Tiêu đề: Định Mức Tiêu hao xăng cho doanh nghiệp xe tải Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

roseshoe79 đã viết:
chi doihoasim!
Chuyển lên trên
phancongdanh
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 13.01.2011    Tiêu đề: Định Mức Tiêu hao xăng cho doanh nghiệp xe tải Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

em cũng cần bảng định mức tiêu hao nhiên liệu cho xe du lịch. chị có thể gửi giúp em dc mail của em là:phamhoanganh63@yahoo.com. em đang cần gấp. mong chị giúp đỡ
tran trọng kính chào
Chuyển lên trên
doihoasim
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửigửi: 14.01.2011    Tiêu đề: Định Mức Tiêu hao xăng cho doanh nghiệp xe tải Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Check mail nhé !
otnho
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 12.03.2011    Tiêu đề: Định Mức Tiêu hao xăng cho doanh nghiệp xe tải Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

doihoasim đã viết:
Check mail nhé !

Chị ơi! Chị gửi cho em 1 bảng đăng ký định mức xăng dầu cho Cty vận tải (xe tải và du lịch) với nha. Email của em: kt.thuynhung@yahoo.com.vn
Em cảm ơn chị nhiều
Chuyển lên trên
daohaong
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 03.05.2011    Tiêu đề: Định Mức Tiêu hao xăng cho doanh nghiệp xe tải Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chị gửi cho e bảng định mức với
daohaong@gmail.com
cam on chi nhieu
Chuyển lên trên
daohaong
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 03.05.2011    Tiêu đề: Định Mức Tiêu hao xăng cho doanh nghiệp xe tải Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chị gửi cho em bảng định mức của xe du lịch với
cảm ơn chị nhiều
daohaong@gmail.com
Chuyển lên trên
Trình bày bài viết theo thời gian:   
gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Kế toán giá thành Thời gian được tính theo giờ [GMT+7giờ]
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế
Trang 1 trong tổng số 2 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn

© Copyright 1997-2009 Ketoantruong.com.vn. All right reserved. Design by thiet ke web VIHAN

Hàng trăm quà tặng cho bé

sua.vn