ketoantruong.com :: Xem chủ đề - Cách sử dụng chứng từ khấu trừ thuế TNCN mẫu số CTT56
 Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Nhóm làm việcNhóm làm việc   Thông tin cá nhânThông tin cá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng nhậpĐăng nhập 

Cách sử dụng chứng từ khấu trừ thuế TNCN mẫu số CTT56

gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Thuế thu nhập cá nhân
Xem chủ đề trước :: Xem chủ đề kế  
Tác giả Thông điệp
locdt
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 25.05.2010    Tiêu đề: Cách sử dụng chứng từ khấu trừ thuế TNCN mẫu số CTT56 Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Kính chào quý anh chị, hi.
Em vừa lên chi cục thuế về việc mua chứng từ, biên lai khấu trừ thuế TNCN, nhưng lên họ chỉ cấp cho chứng từ thuế TNCN mẫu CTT 56 và bảo rằng bây giờ không sử dụng biên lai nữa! Em hỏi về cách sử dụng thì....hơi khó, hic. có anh chị nào có thể cho em biết sử dụng chứng từ khấu trừ thuế mẫu CTT56 cho cả lao động ở trong và ngoài doanh nghiệp được không ạ? cả những người trong công ty và cả ngoài công ty đều được trả liên 2 khi họ khấu trừ thuế ạ? Em rất cảm ơn anh/ chị!
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn gửi email
tuyetloanbh
Quản trị
Quản trị

Bài gửigửi: 26.05.2010    Tiêu đề: Cách sử dụng chứng từ khấu trừ thuế TNCN mẫu số CTT56 Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

locdt đã viết:
Kính chào quý anh chị, hi.
Em vừa lên chi cục thuế về việc mua chứng từ, biên lai khấu trừ thuế TNCN, nhưng lên họ chỉ cấp cho chứng từ thuế TNCN mẫu CTT 56 và bảo rằng bây giờ không sử dụng biên lai nữa! Em hỏi về cách sử dụng thì....hơi khó, hic. có anh chị nào có thể cho em biết sử dụng chứng từ khấu trừ thuế mẫu CTT56 cho cả lao động ở trong và ngoài doanh nghiệp được không ạ? cả những người trong công ty và cả ngoài công ty đều được trả liên 2 khi họ khấu trừ thuế ạ? Em rất cảm ơn anh/ chị!

Trích QĐ 102/2008/QĐ-BTC :
Điều 1. Ban hành kèm theo Quyết định này mẫu chứng từ thu thuế thu nhập cá nhân, gồm: Biên lai thuế thu nhập cá nhân - CTT55 dùng cho cơ quan thuế lập và cấp cho cá nhân nộp thuế thu nhập cá nhân trực tiếp tại cơ quan thuế. Chứng từ khấu trừ thuế thu nhập cá nhân - CTT56 dùng cho tổ chức, cá nhân chi trả thu nhập lập và cấp cho cá nhân có thu nhập thuộc diện phải khấu trừ thuế thu nhập cá nhân.

=> Khi em khấu trừ thuế của cá nhân nào, họ có yêu cầu thì em lập & cấp CTT56 cho họ.
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn
locdt
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 26.05.2010    Tiêu đề: Cách sử dụng chứng từ khấu trừ thuế TNCN mẫu số CTT56 Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cảm ơn chị rất nhìu ạ! Very Happy
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn gửi email
Trình bày bài viết theo thời gian:   
gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Thuế thu nhập cá nhân Thời gian được tính theo giờ [GMT+7giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn

© Copyright 1997-2009 Ketoantruong.com.vn. All right reserved. Design by thiet ke web VIHAN

Hàng trăm quà tặng cho bé

sua.vn