ketoantruong.com :: Xem chủ đề - Ngày cấp mã số thuế
 Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Nhóm làm việcNhóm làm việc   Thông tin cá nhânThông tin cá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng nhậpĐăng nhập 

Ngày cấp mã số thuế

gửi bài mới   Chủ đề này đã bị khóa, bạn không thể sửa hay trả lời    ketoantruong.com -> Thuế thu nhập cá nhân
Xem chủ đề trước :: Xem chủ đề kế  
Tác giả Thông điệp
chauthuy
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 12.05.2010    Tiêu đề: Ngày cấp mã số thuế Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cả nhà ơi cho em hỏi: em gửi file đăng ký thuế TNCN qua mạng nhưng em không biết ngày cấp mã số thuế của công ty em. Cty em mới thành lập nên số của giấy phép đăng ký kinh doanh chính là mã số thuế của công ty, còn ngày cấp mã số thuế thì em tìm hoài mà không biết nó ở đâu? Mong anh, chị giúp đỡ em cách tìm, trên chi cục thuế nó cứ réo em hoài, em khổ quá
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn
QuangLac
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 12.05.2010    Tiêu đề: Ngày cấp mã số thuế Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chauthuy đã viết:
Cả nhà ơi cho em hỏi: em gửi file đăng ký thuế TNCN qua mạng nhưng em không biết ngày cấp mã số thuế của công ty em. Cty em mới thành lập nên số của giấy phép đăng ký kinh doanh chính là mã số thuế của công ty, còn ngày cấp mã số thuế thì em tìm hoài mà không biết nó ở đâu? Mong anh, chị giúp đỡ em cách tìm, trên chi cục thuế nó cứ réo em hoài, em khổ quá

Vậy có phải là ngày cấp trên tờ DKKD không nhỉ?
Very Happy
Chuyển lên trên
HVTC29
Quản trị
Quản trị

Bài gửigửi: 13.05.2010    Tiêu đề: Ngày cấp mã số thuế Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

QuangLac đã viết:
chauthuy đã viết:

Very Happy

Ko phải.

Ngày trên GCN mã số thuế do CQT cấp.
quechi163
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 13.05.2010    Tiêu đề: Ngày cấp mã số thuế Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ngày cấp mã số thuế ở trên tờ MST . Thường thì MST của công ty được cấp sau ngày cấp ĐKKD khoảng 3-5 ngày. Em xem kỹ nhé.

Shocked
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn gửi email
nhp72
Thành viên mới
Thành viên mới

Bạn ơi - bạn vào trang gdt.gov.vn . vào tra cứu . Đánh mst của bạn vào sẽ hiện ra chi tiết về công ty bạn . Trên đó có ngày MST . Nó không trùng ngày trên đkkd đâu . Lệch ít ngày .
Chúc bạn thành công !
Chuyển lên trên
nguyenhuutinhnb
Thành viên mới
Thành viên mới

HVTC29 đã viết:
QuangLac đã viết:
chauthuy đã viết:

Very Happy

Ko phải.

Ngày trên GCN mã số thuế do CQT cấp.

Bạn vào trang web này:
http://www.gdt.gov.vn/gdtLive/Khoi-chuc-nang/Tra-cuu/Thong-tin-ve-nguoi-nop-thue?&location=tct&location=tct
rồi nhập mã số thuế của công ty bạn vào.thông tin của doanh nghiệp bạn sẽ hiện ra.bạn nhập ngày cấp mã số thuế là ngày (Ngày đăng ký kinh doanh)-mà bạn tìm thấy trong phần thông tin của doanh nghiệp bạn ) của công ty bạn xem có được ko.Chắc chắn là được.
Chuyển lên trên
chauthuy
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 14.05.2010    Tiêu đề: Ngày cấp mã số thuế Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em đã lên gdt.gov.vn rồi mà không thấy. Em chỉ thấy ngày bắt đầu hoạt động và ngày đăng ký kinh doanh thôi hà. Anh, chị ơi làm sao đây
nguyenhuutinhnb
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 14.05.2010    Tiêu đề: Ngày cấp mã số thuế Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chauthuy đã viết:
Em đã lên gdt.gov.vn rồi mà không thấy. Em chỉ thấy ngày bắt đầu hoạt động và ngày đăng ký kinh doanh thôi hà. Anh, chị ơi làm sao đây

Đúng rồi đó bạn.Bạn lấy chính ngày đăng ký kinh doanh mà bạn vừa thấy nhập vào ô Ngày cấp mã số thuế (*)
Chuyển lên trên
mercury1911
Thành viên mới
Thành viên mới

Trích dẫn:
chauthuy đã viết:

Đúng rồi đó bạn.Bạn lấy chính ngày đăng ký kinh doanh mà bạn vừa thấy nhập vào ô Ngày cấp mã số thuế (*)

Đợt trước mình cũng không tìm thấy ngày cấp mã số thuế của công ty mình, tra trên gdt.gov,vn thì có 2 ngày là ngày đăng ký kinh doanh và ngày bắt đầu hoạt động. Nhưng thử ngày đăng ký kinh doanh thì không được, mà thử với ngày bắt đầu hoạt động thì được. Bạn cứ thử cả 2 xem, thế nào cũng được. Razz
Chuyển lên trên
chauthuy
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 15.05.2010    Tiêu đề: Ngày cấp mã số thuế Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cảm ơn các anh, chị nhiều lắm, em làm được rồi Laughing Cảm ơn mọi người
Trình bày bài viết theo thời gian:   
gửi bài mới   Chủ đề này đã bị khóa, bạn không thể sửa hay trả lời    ketoantruong.com -> Thuế thu nhập cá nhân Thời gian được tính theo giờ [GMT+7giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn

© Copyright 1997-2009 Ketoantruong.com.vn. All right reserved. Design by thiet ke web VIHAN

Hàng trăm quà tặng cho bé

sua.vn