ketoantruong.com :: Xem chủ đề - Giải thể công ty cổ phần
 Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Nhóm làm việcNhóm làm việc   Thông tin cá nhânThông tin cá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng nhậpĐăng nhập 

Giải thể công ty cổ phần
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3  Trang kế

gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Thành lập - giải thể - phá sản doanh nghiệp
Xem chủ đề trước :: Xem chủ đề kế  
Tác giả Thông điệp
vhang
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 21.10.2009    Tiêu đề: Giải thể công ty cổ phần Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

xin chào cả nhà!!!!!!!
Chị ơi em là thành viên mới của diễn đàn. Hiện nay công ty em cũng đang muốn làm thủ tục giải thể mà ko biết bắt đầu từ đâu. Chị có thể cho em xin các biểu mẫu về việc giải thể được ko ạ.Công ty em là Cty TNHH 1 thanh viên chị à. Chị gửi cho em theo địa chỉ mail : quehang8187@gmaill.com nhé.
Cám ơn chị nhìu nhìu!!!!!!!!! Rolling Eyes Razz
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn
doihoasim
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửigửi: 22.10.2009    Tiêu đề: Giải thể công ty cổ phần Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

vhang đã viết:
xin chào cả nhà!!!!!!!
Chị ơi em là thành viên mới của diễn đàn. Hiện nay công ty em cũng đang muốn làm thủ tục giải thể mà ko biết bắt đầu từ đâu. Chị có thể cho em xin các biểu mẫu về việc giải thể được ko ạ.Công ty em là Cty TNHH 1 thanh viên chị à. Chị gửi cho em theo địa chỉ mail : quehang8187@gmaill.com nhé.
Cám ơn chị nhìu nhìu!!!!!!!!! Rolling Eyes Razz

Check mail nhé !
Chuyển lên trên
pttien
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 26.11.2009    Tiêu đề: Giải thể công ty cổ phần Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chj doihoasim oj, e cung la mot thanh vien moi cua dien dan nay. Cty e cung dang trong tinh trang giai the, e da nop BCTC, QĐGT... nọ chung la ho so da gan nhu hoan tat. Chj con vuong mac phan Cong Van de nghj khoa ma so thue la chua duoc. Mong chj giup e, cụ thể la chj co the gui cho e mau Cong Van ma e neu tren khong? Neu co the thanh that cam on chj rat nhiu. Vui long gui theo dia chi mail: hungnampack@gmail.com thanks !!!
Chuyển lên trên
doihoasim
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửigửi: 26.11.2009    Tiêu đề: Giải thể công ty cổ phần Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

pttien đã viết:
chj doihoasim oj, e cung la mot thanh vien moi cua dien dan nay. Cty e cung dang trong tinh trang giai the, e da nop BCTC, QĐGT... nọ chung la ho so da gan nhu hoan tat. Chj con vuong mac phan Cong Van de nghj khoa ma so thue la chua duoc. Mong chj giup e, cụ thể la chj co the gui cho e mau Cong Van ma e neu tren khong? Neu co the thanh that cam on chj rat nhiu. Vui long gui theo dia chi mail: hungnampack@gmail.com thanks !!!

Em lưu ý viết bài có dấu nhé!

Check mail !
Chuyển lên trên
pttien
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 27.11.2009    Tiêu đề: Giải thể công ty cổ phần Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

e đã nhận được mail rồi chj ọ. Thanks chj nhìu nhìu ^^ Very Happy
Chuyển lên trên
zupilove
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 09.01.2010    Tiêu đề: Giải thể công ty cổ phần Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chị HoaSim ơi, tình trạng công ty em cũng giống bạn Bachhac. Chị HoaSim cho em xin các biểu mẫu giải thể tương tự nhé! Em cám ơn chị nhiều! Chị gửi vào mail nol.duyenanh@gmail.com cho em hen! Smile
Chuyển lên trên
zupilove
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 11.01.2010    Tiêu đề: Giải thể công ty cổ phần Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em nhận được file rồi. Cám ơn chị DoiHoaSim thật nhiều nhé!
Chúc chị luôn vui! Smile
Chuyển lên trên
hungsco
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 03.02.2010    Tiêu đề: Giải thể công ty cổ phần Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Công ty mình cũng đang trong tình trạng trên. Bạn HoaSim có thể cho mình xin các biểu mẫu giải thể tương tự (dùng cho Cty cố phần) nhé! Bạn send vào mail hungsco@yahoo.com giúp mình nha. Thanks!
P/s: Chờ thư bạn
Chuyển lên trên
hungsco
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 03.02.2010    Tiêu đề: Giải thể công ty cổ phần Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Công ty mình cũng đang trong tình trạng trên. Bạn HoaSim có thể cho mình xin các biểu mẫu giải thể tương tự (dùng cho Cty cố phần) nhé! Bạn send vào mail hungsco@yahoo.com giúp mình nha. Thanks!
P/s: Chờ thư bạn Laughing
Chuyển lên trên
doihoasim
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửigửi: 05.02.2010    Tiêu đề: Giải thể công ty cổ phần Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hungsco đã viết:
P/s: Chờ thư bạn Laughing

Check mail nhé !
vututan
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 16.04.2010    Tiêu đề: Giải thể công ty cổ phần Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

doihoasim đã viết:
1. Biên bản họp Đại Hội đồng cổ đông v/v giải thể công ty

2. Quyết định của Tổng GĐ/GĐ v/v giải thể công ty kèm phụ lục v/v cử tổ thanh lý tài sản.

3. Nộp quyết định Giải thể và mã số thuế bản chính cho CQ thuế. Trong khoảng từ 1 -> 2 tuần DN xuất hóa đơn thanh lý tài sản, sau đó CQ thuế sẽ thu hồi hóa đơn chưa sử dụng + phiếu mua HĐ.

4. Đăng công báo Giải thể DN (3 số)

5. Trong vòng 45 ngày kể từ ngày QĐ giải thể, DN phải hoàn tất Báo cáo tài chính, quyết toán thuế để nộp cho CQ thuế. CQ thuế sẽ tiến hành kiểm tra và xác nhận DN không nợ thuế.

6. Làm công văn gửi CQ Công An trả dấu và giấy chứng nhận đăng ký mẫu dấu. (lưu ý trả dấu sau khi đã có xác nhận về thuế của CQ thuế, vì còn đóng dấu lên biên bản làm việc với CQ thuế).

7. Gửi CQ Đăng ký KD, bao gồm:
+ Thông báo giải thể
+ Quyết định giải thể
+ Biên bản thanh lý tài sản

CQ ĐKKD sẽ ghi giấy hẹn, coi như xong.

CHị Sim ơi.Lúc trước em cũng làm giải thể rồi, hồ sơ thi cũng có rồi.Nhưng hồi đó cty ko có một phát sinh hay hóa đơn gì cả nên làm rất đơn giản.Còn bây giờ cty này đã xuất hóa đơn, ko có tài sản chỉ có công cụ dụng cụ đang được phân bổ ngắn hạn và TK giao dịch tại NH.Vậy giờ mấy cái đó em là thủ tuc thanh lý như thế nào cho đúng hả chị.Thank chị nhiều,hem bik chị còn nhớ em hok nữa,hiiii.
Chuyển lên trên
doihoasim
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửigửi: 16.04.2010    Tiêu đề: Giải thể công ty cổ phần Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

vututan đã viết:
CHị Sim ơi.Lúc trước em cũng làm giải thể rồi, hồ sơ thi cũng có rồi.Nhưng hồi đó cty ko có một phát sinh hay hóa đơn gì cả nên làm rất đơn giản.Còn bây giờ cty này đã xuất hóa đơn, ko có tài sản chỉ có công cụ dụng cụ đang được phân bổ ngắn hạn và TK giao dịch tại NH.Vậy giờ mấy cái đó em là thủ tuc thanh lý như thế nào cho đúng hả chị.Thank chị nhiều,hem bik chị còn nhớ em hok nữa,hiiii.

Chị tưởng em "ra vùng núi Nghệ An cùng anh Daniel ..." chưa về lại KTT chứ Laughing

Làm biên bản thanh lý CCDC, bán cho ai hay DN nào thì xuất hóa đơn thanh lý theo biên bản đó, kê khai thuế và làm SSKT, BCTC đến thời điểm hoàn tất việc thanh lý. Lưu ý là xuất hóa đơn thanh lý cho sớm để còn trả hóa đơn cho CQ thuế nữa.
hienle1004
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 28.06.2010    Tiêu đề: Giải thể công ty cổ phần Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Công ty mình đang tiến hành thủ tục giải thể chi nhánh . Anh/ chị nào có biểu mẫu Biên bản họp và quyết định về việc giải thể chi nhánh công ty cổ phần.
Cảm ơn
Chuyển lên trên
thanhthuy250387
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 31.07.2010    Tiêu đề: Giải thể công ty cổ phần Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chị doihoasim ơi chị gửi mail cho e với, tươờng hợp của em cũng tương tự với các bạn vậy!
Em cảm ơn chị nhiều nhiều!!
Mail của e là: thanhthuy250387@yahoo.com
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn gửi email
thanhthuy250387
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 31.07.2010    Tiêu đề: Giải thể công ty cổ phần Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em đã nhận được file rồi!
Cảm ơn chị rất nhiều!!
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn gửi email
Trình bày bài viết theo thời gian:   
gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Thành lập - giải thể - phá sản doanh nghiệp Thời gian được tính theo giờ [GMT+7giờ]
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3  Trang kế
Trang 2 trong tổng số 3 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn

© Copyright 1997-2009 Ketoantruong.com.vn. All right reserved. Design by thiet ke web VIHAN

Hàng trăm quà tặng cho bé

sua.vn