ketoantruong.com :: Xem chủ đề - HÓA ĐƠN ĐỎ, PHIẾU CHI?
 Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Nhóm làm việcNhóm làm việc   Thông tin cá nhânThông tin cá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng nhậpĐăng nhập 

HÓA ĐƠN ĐỎ, PHIẾU CHI?

gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Chứng từ sổ sách kế toán
Xem chủ đề trước :: Xem chủ đề kế  
Tác giả Thông điệp
uichauicha
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 03.02.2010    Tiêu đề: HÓA ĐƠN ĐỎ, PHIẾU CHI? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Anh chi ơi cho e hỏi hóa đơn đỏ là hóa đơn nào, và mẫu của hóa đơn đó bằng tiếng việt, nếu anh chị có mẫu bằng tiếng anh gửi cho e với nha vì e đang học môn kế toán quốc tế, và mẫu phiếu chi tiếng anh. Em cám ơn anh chị nhìu nhìu,mail e là: kieutrang231288@yahoo.com
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn Yahoo Messenger
tu_acc
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 03.02.2010    Tiêu đề: HÓA ĐƠN ĐỎ, PHIẾU CHI? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Úi giời ơi. Em mới đang học nghề kế toán phải ko? Hì hì, chắc em cũng ít va chạm với việc mua bán hàng hóa. Hóa đơn đỏ là hóa đơn màu đỏ em ạ (nghe đơn giản nhỉ). Người ta nói Hóa đơn đỏ tức là hóa đơn GTGT theo mẫu 01-GTGT hoặc 02-GTGT phần theo sau có thể là 03LL-01 hoặc 03LN-01. Hóa đơn có 3 liên thì liên thứ 2 là màu đỏ bạn ạ.
Ký hiệu 01 ở đầu nhằm quy định là hóa đơn giá trị gia tăng; 02 : Hóa đơn bán hàng thông thường, 03 : Phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ, 04 : Phiếu xuất kho hàng gửi bán đại lý, 05 : Hóa đơn dịch vụ cho thuê tài chính, 06 : Hóa đơn thu mua hàng nông, lâm, thủy sản, 07 : Hóa đơn bán lẻ sử dụng cho máy tính tiền

Hóa đơn GTGT mẫu số chính xác là : 01 GTKT-3LL-01
GTKT : Gia tăng khấu trừ
- 3 LL : 3 liên lớn ( Sử dụng khổ giấy A4 )
- 3 LN : 3 liên nhỏ ( Sử dụng khổ giấy A5 )
- Số 01 đuôi qui định phân biệt trụ sở chính với các chi nhánh có số lần lượt là 02, 03, 04, 05....
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn gửi email Yahoo Messenger
uichauicha
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 04.02.2010    Tiêu đề: HÓA ĐƠN ĐỎ, PHIẾU CHI? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hihi, đúng rồi e đang học kế toán Anh(Chị) ạ e cám ơn anh(chị) nhìu nha
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn Yahoo Messenger
Trình bày bài viết theo thời gian:   
gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Chứng từ sổ sách kế toán Thời gian được tính theo giờ [GMT+7giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn

© Copyright 1997-2009 Ketoantruong.com.vn. All right reserved. Design by thiet ke web VIHAN

Hàng trăm quà tặng cho bé

sua.vn