ketoantruong.com :: Xem chủ đề - Cách hạch toán lệ phí trước bạ ô tô và Phân bổ máy điều hoà mấy n
 Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Nhóm làm việcNhóm làm việc   Thông tin cá nhânThông tin cá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng nhậpĐăng nhập 

Cách hạch toán lệ phí trước bạ ô tô và Phân bổ máy điều hoà mấy n

gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Kế toán tài sản cố định
Xem chủ đề trước :: Xem chủ đề kế  
Tác giả Thông điệp
tranthiha
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 13.01.2010    Tiêu đề: Cách hạch toán lệ phí trước bạ ô tô và Phân bổ máy điều hoà mấy n Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Các bạn ơi cho mình hỏi với máy điều hòa của mình có nguyên giá là 9.200.000đ.Vậy mình phân bổ trong 2 năm được không? hay nhất thiết phải 1 năm (vì < 10tr thì phải là CCDC => <1 năm .
- Lệ phí trước bạ xe ô tô mình hách toán NỢ 6425/Có 111 được không hay hạch toán như thế nào? các bạn hướng dẫn giúp mình với
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn
lehuunhandh
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 13.01.2010    Tiêu đề: Cách hạch toán lệ phí trước bạ ô tô và Phân bổ máy điều hoà mấy n Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tranthiha đã viết:
Các bạn ơi cho mình hỏi với máy điều hòa của mình có nguyên giá là 9.200.000đ.Vậy mình phân bổ trong 2 năm được không? hay nhất thiết phải 1 năm (vì < 10tr thì phải là CCDC => <1 năm .
- Lệ phí trước bạ xe ô tô mình hách toán NỢ 6425/Có 111 được không hay hạch toán như thế nào? các bạn hướng dẫn giúp mình với

--- Máy điều hòa nhiệt độ là CCDC vì nó có nguyên giá <10triệu, nhưng thời gian sử dụng thì từ có thể 3-5 năm, như vậy bạn cũng có thể phân bổ 12 tháng, 24 tháng, 36 tháng và có thể là 5 năm tùy thuộc vào thời hạn sử dụng của nó và chế độ phân bổ tại Công ty của bạn.
--- Lệ phí trước bạ xe oto, bạn có thể hạch toán vào TK 211 vì đây là chi phí ban đầu để xe hoạt động và tồn tại song song cùng chiếc xe, còn chi phí bảo hiểm thì bạn hạch toán vào chi phí và phân bổ theo thời gian mua (12 tháng, 24 tháng, ... tùy thuộc vào số tháng đã nộp tiền mua bảo hiểm). Nếu xe phục vụ quản lý thì đưa vào 642, phục vụ tiêu thụ thì 641, ...
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn Yahoo Messenger
tranthiha
Thành viên mới
Thành viên mới

bạn ơi thế chi phí này có được tính vào nguyên giá để phân bổ khấu hao không?hau chỉ cho vào chi phí 6425 thôi vì nó phục vụ cho quản lí
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn
lehuunhandh
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 14.01.2010    Tiêu đề: Cách hạch toán lệ phí trước bạ ô tô và Phân bổ máy điều hoà mấy n Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tranthiha đã viết:
bạn ơi thế chi phí này có được tính vào nguyên giá để phân bổ khấu hao không?hau chỉ cho vào chi phí 6425 thôi vì nó phục vụ cho quản lí

- Được tính vào nguyên giá, hạch toán vào TK 211.
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn Yahoo Messenger
tinatruong
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 03.02.2010    Tiêu đề: Cách hạch toán lệ phí trước bạ ô tô và Phân bổ máy điều hoà mấy n Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

THEO MÌNH THÌ KHÔNG CẦN ĐƯA VÀO 211 MÀ THẮNG AVÒ 642 LUÔN
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn gửi email
Trình bày bài viết theo thời gian:   
gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Kế toán tài sản cố định Thời gian được tính theo giờ [GMT+7giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn

© Copyright 1997-2009 Ketoantruong.com.vn. All right reserved. Design by thiet ke web VIHAN

Hàng trăm quà tặng cho bé

sua.vn