ketoantruong.com :: Xem chủ đề - chi phi tiêp khach
 Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Nhóm làm việcNhóm làm việc   Thông tin cá nhânThông tin cá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng nhậpĐăng nhập 

chi phi tiêp khach

gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Tập hợp chi phí, phân bổ, kế chuyển, chênh lệch
Xem chủ đề trước :: Xem chủ đề kế  
Tác giả Thông điệp
huyentran
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 16.07.2009    Tiêu đề: chi phi tiêp khach Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

A ơi công ty e mua quà tặng là cái bút và Thắt Lưng thuộc hàng độc quyền trị giá lên tới gần 20tr dùng để tặng đối tác. Nhưng hợp đồng đó Bên E lại ko trúng thầu và E đã kê khai khấu trừ Hóa đơn đó. Vậy, chi phí đó bên E có phải xuất HĐ hàng tặng hay ko? và chi phí đó có cho vào chi phí tiếp khách được ko?
dong_ta2009
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 16.07.2009    Tiêu đề: chi phi tiêp khach Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nếu có lý cho việc ghi nhận chi phí ấy.Mà nguyên tắc phù hợp thì chi phí thì phải ghi nhận doanh thu Trường hợp này thì He..he loại trước khi Bác thuế loại là tốt nhất.
Riêng ta điên đảo với hư không
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn
huyentran
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 17.07.2009    Tiêu đề: chi phi tiêp khach Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Help me!
Mình đã kê khai thuế rồi nếu mình cho chi phí đó thành khen thưởng cho NV có hợp lý ko nhỉ?
Haiauo2000
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 20.07.2009    Tiêu đề: chi phi tiêp khach Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

huyentran đã viết:
Help me!
Mình đã kê khai thuế rồi nếu mình cho chi phí đó thành khen thưởng cho NV có hợp lý ko nhỉ?

Chi phi hợp lý là chi phí có HĐ chứng từ đầy đủ, có liên quan đến việc tạo ra Doanh thu. Ở đây ko tạo ra Doanh thu => ko phải là chi phi hợp lý.

khen thưởng cho NV => Trích từ quỹ khen thưởng ra chi nhé. Laughing Laughing [/b]
Chuyển lên trên
Haiauo2000
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 20.07.2009    Tiêu đề: chi phi tiêp khach Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hôm này chương trình bị sao ý nhỉ, gửi 1 bài ra 2 bài. Có lãi thật. Laughing Laughing
Chuyển lên trên
nhanhtri
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửigửi: 23.07.2009    Tiêu đề: chi phi tiêp khach Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Lộc tài đã đến với bạn rồi đó
hi hi Laughing Laughing Laughing
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn gửi email
toanloan
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 29.09.2009    Tiêu đề: chi phi tiêp khach Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

dong_ta2009 đã viết:
Nếu có lý cho việc ghi nhận chi phí ấy.Mà nguyên tắc phù hợp thì chi phí thì phải ghi nhận doanh thu Trường hợp này thì He..he loại trước khi Bác thuế loại là tốt nhất.

Anh (chị) ơi cho e hỏi tý. e mới đi làm nên KN chưa có mong các bậc tiền bối chỉ giáo giúp. cty e mới thành lập, tiếp khách cũng nhiều, chủ yếu là hóa đơn ăn uống và phòng nghỉ. vậy để những chi phí này để hợp lý thì có cần làm văn bản nào ko?e sợ bên thuế hỏi thăm nhiều.. mà e ko bit làm sao cho chặt chẽ chứng từ. giúp e với nha. nếu có văn bản nào liên quan đến vấn đề làm hợp lý hóa chứng từ tiếp khách thì cho e tham khảo nhé. địa chỉ mail của e là mailoannt@ymail.com . Rất mong phản hồi từ phía anh (chị)
Chuyển lên trên
tuyetloanbh
Quản trị
Quản trị

Bài gửigửi: 29.09.2009    Tiêu đề: chi phi tiêp khach Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

toanloan đã viết:
dong_ta2009 đã viết:

Anh (chị) ơi cho e hỏi tý. e mới đi làm nên KN chưa có mong các bậc tiền bối chỉ giáo giúp. cty e mới thành lập, tiếp khách cũng nhiều, chủ yếu là hóa đơn ăn uống và phòng nghỉ. vậy để những chi phí này để hợp lý thì có cần làm văn bản nào ko?e sợ bên thuế hỏi thăm nhiều.. mà e ko bit làm sao cho chặt chẽ chứng từ. giúp e với nha. nếu có văn bản nào liên quan đến vấn đề làm hợp lý hóa chứng từ tiếp khách thì cho e tham khảo nhé. địa chỉ mail của e là mailoannt@ymail.com . Rất mong phản hồi từ phía anh (chị)

Trích TT 130/2008 :
- Phần chi quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, hoa hồng môi giới; chi tiếp tân, khánh tiết, hội nghị; chi hỗ trợ tiếp thị, chi hỗ trợ chi phí, chiết khấu thanh toán; chi báo biếu, báo tặng của cơ quan báo chí liên quan trực tiếp đến hoạt động sản xuất, kinh doanh ko vượt quá 10% tổng số chi được trừ; đối với doanh nghiệp thành lập mới là phần chi vượt quá 15% trong ba năm đầu, kể từ khi được thành lập....

Chỉ cần hóa đơn chứng từ hợp lý và ko vượt .... là được em nhé !
Chuyển lên trên
toanloan
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 30.09.2009    Tiêu đề: chi phi tiêp khach Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tuyetloanbh đã viết:
toanloan đã viết:
dong_ta2009 đã viết:

Trích TT 130/2008 :
- Phần chi quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, hoa hồng môi giới; chi tiếp tân, khánh tiết, hội nghị; chi hỗ trợ tiếp thị, chi hỗ trợ chi phí, chiết khấu thanh toán; chi báo biếu, báo tặng của cơ quan báo chí liên quan trực tiếp đến hoạt động sản xuất, kinh doanh ko vượt quá 10% tổng số chi được trừ; đối với doanh nghiệp thành lập mới là phần chi vượt quá 15% trong ba năm đầu, kể từ khi được thành lập....

Chỉ cần hóa đơn chứng từ hợp lý và ko vượt .... là được em nhé !

E cảm ơn chị. quy định đó e đc đọc rồi, nhưng e muốn hỏi cụ thể rằng mình có phải làm thêm những thủ tục khác như quyết định chi của giám đốc, mức khoán chi phí..để cho chặt chẽ hơn ko?e chưa làm cái này bao giờ, nếu cty chị có làm như thế thì hướng dẫn hoặc cho e xin những mẫu biểu ấy để e tham khảo đc ko?nếu có thì gửi vào ymail của e. e cảm ơn chị nhiều. cty e là cty liên doanh mới thành lập, e sợ thuế họ để ý nhiều. Giúp e với nhé. Thanks
Chuyển lên trên
Trình bày bài viết theo thời gian:   
gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Tập hợp chi phí, phân bổ, kế chuyển, chênh lệch Thời gian được tính theo giờ [GMT+7giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn

© Copyright 1997-2009 Ketoantruong.com.vn. All right reserved. Design by thiet ke web VIHAN

Hàng trăm quà tặng cho bé

sua.vn