ketoantruong.com :: Xem chủ đề - Chi nhánh hoạch toán phụ thuộc, đóng mã số thuế
 Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Nhóm làm việcNhóm làm việc   Thông tin cá nhânThông tin cá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng nhậpĐăng nhập 

Chi nhánh hoạch toán phụ thuộc, đóng mã số thuế

gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Tư vấn doanh nghiệp
Xem chủ đề trước :: Xem chủ đề kế  
Tác giả Thông điệp
mathip
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 20.03.2009    Tiêu đề: Chi nhánh hoạch toán phụ thuộc, đóng mã số thuế Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Các bác ơi giúp mình với: Chi nhánh em là đơn vị hoạch toán phụ thuộc khác tỉnh với trụ sở chính, không lập được báo cáo,hàng tháng CN vẫn kê khai thuế và nộp các khoản thuế trừ thuế TNDN. Hết năm tài chính chỉ nộp quyết toán thuế GTGT, nhưng đến năm 2008 cơ quan thuế yêu cầu nộp báo cáo tài chính(vì sử dụng mã vạch) mình không thể lập được vì toàn bộ chứng từ đã gửi lên công ty. Nay mình muốn đóng mã số thuế lại, và chuyển chi nhánh thành 01 đội của công ty. như vậy có được không? và thủ tục đóng mã số thuế là những gì? Làm ơn giúp mình với! Cảm ơn nhùi!
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn
Daniel
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửigửi: 20.03.2009    Tiêu đề: Chi nhánh hoạch toán phụ thuộc, đóng mã số thuế Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

mathip đã viết:
Các bác ơi giúp mình với: Chi nhánh em là đơn vị hoạch toán phụ thuộc khác tỉnh với trụ sở chính, không lập được báo cáo,hàng tháng CN vẫn kê khai thuế và nộp các khoản thuế trừ thuế TNDN. Hết năm tài chính chỉ nộp quyết toán thuế GTGT, nhưng đến năm 2008 cơ quan thuế yêu cầu nộp báo cáo tài chính(vì sử dụng mã vạch) mình không thể lập được vì toàn bộ chứng từ đã gửi lên công ty. Nay mình muốn đóng mã số thuế lại, và chuyển chi nhánh thành 01 đội của công ty. như vậy có được không? và thủ tục đóng mã số thuế là những gì? Làm ơn giúp mình với! Cảm ơn nhùi!

1.Cty bán muốn đóng MST thì làm thủ tục giải thể. Và muốn giải thể phải làm sổ sách nghiêm chỉnh để thuế kiểm tra trước khi cho giải thể.

2.Theo văn bản quên số:áp dụng từ năm 2008 Thuế TNDN của các chi nhánh phải nộp tại địa phương chi nhánh đóng trụ sở được xác định = Tổng thu nhập chịu thuế của doanh nghiệp / Tổng chi phí của toàn cty x Chi phí của chi nhánh x thuế suất
Và tất nhiên cũng được miễn giảm nếu đủ điều kiện

3.Việc cty bạn muốn hoât động dưới hình thức ĐỘI .
Nếu đội chỉ là đội thi công công trình ngắn ngày thì được, nhưng phải nộp thuế GTGT theo tỷ lệ
Nếu chi nhánh hoạt động kinh doanh ổn định, lâu dài thì ĐỘI cũng là một chi nhánh xét về khía cạnh đăng ký kinh doanh, hoạt động kinh doanh.
Bạn xem lại và lựa chọn nhé. Idea
Chuyển lên trên
trieukhang
Quản trị
Quản trị

"2.Theo văn bản quên số:áp dụng từ năm 2008 Thuế TNDN của các chi nhánh phải nộp tại địa phương chi nhánh đóng trụ sở được xác định = Tổng thu nhập chịu thuế của doanh nghiệp / Tổng chi phí của toàn cty x Chi phí của chi nhánh x thuế suất "
Nhưng lưu ý: chi nhánh phải là cơ sở SẢN XUẤT đó và từ 2009 mà. (TT130/2008/TT-BTC)
Hihihi
Chuyển lên trên
Daniel
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửigửi: 21.03.2009    Tiêu đề: Chi nhánh hoạch toán phụ thuộc, đóng mã số thuế Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

trieukhang đã viết:
"2.Theo văn bản quên số:áp dụng từ năm 2008 Thuế TNDN của các chi nhánh phải nộp tại địa phương chi nhánh đóng trụ sở được xác định = Tổng thu nhập chịu thuế của doanh nghiệp / Tổng chi phí của toàn cty x Chi phí của chi nhánh x thuế suất "
Nhưng lưu ý: chi nhánh phải là cơ sở SẢN XUẤT đó và từ 2009 mà. (TT130/2008/TT-BTC)
Hihihi

Cám ơn anh trieukhang !
Quên mà anh, hehehe !
Chuyển lên trên
mathip
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 23.03.2009    Tiêu đề: Chi nhánh hoạch toán phụ thuộc, đóng mã số thuế Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cám ơn các bạn nhùi!
số liệu mình đã gửi hết lên công ty rùi, mà từ trước đó không lập báo cáo tài chính chỉ lập quyết toán thuế GTGT, vậy bây giờ mình phải làm gì để đóng mã số thuế, nếu không theo như các bạn nói thì từ năm 2009 chi nhánh mình sẽ phải nộp thuế TNDn thì chắc là phải lập báo cáo tài chính rùi (chi nhánh mình chỉ hoạt động trong lĩnh vực xây dựng và có cho thuê bãi chứ không sản xuất ) , mình đã nộp tờ khai quyết toán thuế GTGT năm 2008 cho cô quản lý thuế.
làm ơn chỉ giùm mình rõ hơn hướng giải quyết!
mình đã gọi điện hỏi cơ quan thuế, họ bào mình tiến hành giải thể chi nhánh mà thủ tục giải thể chi nhánh phỉa lập báo cáo tài chính nữa ah?
Giúp mình với!
Cám ơn nhùi! >.<
Chuyển lên trên
Trình bày bài viết theo thời gian:   
gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Tư vấn doanh nghiệp Thời gian được tính theo giờ [GMT+7giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn

© Copyright 1997-2009 Ketoantruong.com.vn. All right reserved. Design by thiet ke web VIHAN

Hàng trăm quà tặng cho bé

sua.vn