ketoantruong.com :: Xem chủ đề - Chứng từ ngân hàng có cần được đóng dấu.
 Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Nhóm làm việcNhóm làm việc   Thông tin cá nhânThông tin cá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng nhậpĐăng nhập 

Chứng từ ngân hàng có cần được đóng dấu.

gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Kế toán nghiệp vụ ngân hàng
Xem chủ đề trước :: Xem chủ đề kế  
Tác giả Thông điệp
ndungtg
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 02.11.2011    Tiêu đề: Chứng từ ngân hàng có cần được đóng dấu. Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào anh chị
Bên em có lập tài khoản tại NH Hàng Hải TP HCM. Từ khi phát sinh tới nay (khoảng năm 2006 tới nay). Bên ngân hàng cung cấp giấy báo nợ và giấy báo có cũng như sổ phụ ngân hàng đều không có chữ ký và đóng dấu. Như vậy chứng từ ngân hàng bên em có được xem là hợp lệ không. Theo quy định 17 của luật kế toán thì chứng từ kế toán phải được đóng dấu và đầy đủ chữ ký. Em không biết là có văn bản nào riêng đối với chứng từ ngân hàng không. Em xin chân thành cảm ơn.
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn gửi email
SaoNam
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 02.11.2011    Tiêu đề: Chứng từ ngân hàng có cần được đóng dấu. Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ndungtg đã viết:
Chào anh chị
Bên em có lập tài khoản tại NH Hàng Hải TP HCM. Từ khi phát sinh tới nay (khoảng năm 2006 tới nay). Bên ngân hàng cung cấp giấy báo nợ và giấy báo có cũng như sổ phụ ngân hàng đều không có chữ ký và đóng dấu. Như vậy chứng từ ngân hàng bên em có được xem là hợp lệ không. Theo quy định 17 của luật kế toán thì chứng từ kế toán phải được đóng dấu và đầy đủ chữ ký. Em không biết là có văn bản nào riêng đối với chứng từ ngân hàng không. Em xin chân thành cảm ơn.

Không có ngoại lệ đâu bạn. Lỡ rồi, giờ bạn cần lưu ý các chứng từ về chi phí như "phiếu chuyển khoản" khoản phí quản lý tài khoản hàng quý, chứng từ thanh toán như Ủy nhiệm chi, lệnh chuyển tiền ... đặc biết là từ năm 2009 khi có quy định về chứng từ thanh toán CK đối với HHDV mua vào từ 20tr trở lên, nếu các chứng từ này chưa có dấu tròn của ngân hàng thì cty bạn mang theo sổ phụ của những tháng có phát sinh chứng từ đó đề nghị ngân hàng đóng dấu vào cho.

Lưu ý khi nhân viên đi lấy chứng từ ngân hàng thì nói NV hãy đến quầy đóng dấu xin đóng dấu vào nhé.
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn
ndungtg
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 03.11.2011    Tiêu đề: Chứng từ ngân hàng có cần được đóng dấu. Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cảm ơn câu trả lời của bạn.
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn gửi email
Trình bày bài viết theo thời gian:   
gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Kế toán nghiệp vụ ngân hàng Thời gian được tính theo giờ [GMT+7giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn

© Copyright 1997-2009 Ketoantruong.com.vn. All right reserved. Design by thiet ke web VIHAN

Hàng trăm quà tặng cho bé

sua.vn