ketoantruong.com :: Xem chủ đề - Nộp trễ hạn tờ khai thuế 01 ngày
 Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Nhóm làm việcNhóm làm việc   Thông tin cá nhânThông tin cá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng nhậpĐăng nhập 

Nộp trễ hạn tờ khai thuế 01 ngày

gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Thuế giá trị gia tăng
Xem chủ đề trước :: Xem chủ đề kế  
Tác giả Thông điệp
layon
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 04.07.2011    Tiêu đề: Nộp trễ hạn tờ khai thuế 01 ngày Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào các bạn ! chúc các bạn một tuần mới làm việc hiệu quả.
Các bạn trả lời giúp mình thắc mắc này nhé : Tháng vừa rồi mình nộp tờ khai thuế GTGT tháng 05/2011 của chi nhánh cho chi cục thuế vào ngày 22/06/2011. Mình bị đóng dấu trễ hạn. Mình nộp mỗi tờ khai thôi ( tờ khai này số liệu chưa phát sinh). vậy mình bị phạt không? nếu phạt thì mức phạt tính thế nào? Cảm ơn các bạn nhé. mình chờ hồi âm của các bạn.
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn
noithatanlac
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 04.07.2011    Tiêu đề: Nộp trễ hạn tờ khai thuế 01 ngày Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mình cũng có lần bị nộp trễ 1 ngày như vậy và tháng đó không bị nộp thuế, nhưng mà không sao cả. Nếu như tờ khai của bạn phát sinh nhiều mới bị thuế chú ý, còn không phát sinh gì cả thì không sao đâu.
Chuyển lên trên
noithatanlac
Thành viên mới
Thành viên mới

Mình cũng có lần bị nộp trễ 1 ngày như vậy và tháng đó không bị nộp thuế, nhưng mà không sao cả. Nếu như tờ khai của bạn phát sinh nhiều mới bị thuế chú ý, còn không phát sinh gì cả thì không sao đâu.
Chuyển lên trên
layon
Thành viên mới
Thành viên mới

cảm ơn bạn noithatanlac nhiề nhé. Thế mà bạn biết không, sáng nay mình nhận được thư nhắc chưa nộp tờ khai của CCT, thư này lập ngày 27/6/2011 chứ ????
Chuyển lên trên
layon
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 06.07.2011    Tiêu đề: Nộp trễ hạn tờ khai thuế 01 ngày Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tôi lên hỏi CCT rồi, không sao cả các bạn ah. nếu nộp trễ trong vòng 21-24 thì không bị phạt nhưng sang ngày 25 là tính tiền nộp phạt rồi. Tôi quên hỏi là trường hợp nộp sau ngày 25, nhưng Tờ Khai thuế không phát sinh số liệu thì tiền phạt tính như thế nào? Nếu bạn nào biết thì chia sẻ cho mọi người cùng biết với ??????
Chuyển lên trên
Jonicute
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 20.07.2011    Tiêu đề: Nộp trễ hạn tờ khai thuế 01 ngày Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

layon đã viết:
Tôi lên hỏi CCT rồi, không sao cả các bạn ah. nếu nộp trễ trong vòng 21-24 thì không bị phạt nhưng sang ngày 25 là tính tiền nộp phạt rồi. Tôi quên hỏi là trường hợp nộp sau ngày 25, nhưng Tờ Khai thuế không phát sinh số liệu thì tiền phạt tính như thế nào? Nếu bạn nào biết thì chia sẻ cho mọi người cùng biết với ??????

Xử phạt hành vi chậm nộp hồ sơ khai thuế so với thời hạn quy định dưới 5ngày không có mức phạt ! Nên không bị phạt.

Việc nộp chậm hồ sơ khai thuế sau 5ngày sẽ bị xử phạt theo quy định tại NĐ 98/2007/NĐ-CP không phân biệt phát sinh nghĩa vụ thuế hay không!
Việc phát sinh nghĩa vụ thuế thì sẽ bị truy thu và phạt nộp chậm tiền thuế vào NSNN theo TT 61/2007/TT-BTC xử phạt VP Thuế.

Điều 9. Xử phạt đối với hành vi chậm nộp hồ sơ khai thuế so với thời hạn quy định

1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ 05 đến 10 ngày.

2. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 10 đến 20 ngày.

3. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 20 đến 30 ngày.

4. Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 4.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 30 đến 40 ngày.

5. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 40 đến 90 ngày.

6. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế quy định tại Điều này bao gồm cả thời gian gia hạn nộp hồ sơ khai thuế quy định tại Điều 33 của Luật Quản lý thuế.

Ngoài ra, bạn tham khảo thêm NĐ 13/2009/NĐ-CP bổ sung 1 số điều NĐ 98/2007/NĐ-CP.
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn Website của thành viên này
TKV161
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 29.07.2011    Tiêu đề: Nộp trễ hạn tờ khai thuế 01 ngày Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hichic vậy mà bên mình nộp chậm 1 ngày bị phạt 100k, khi mua hóa đơn họ bắt phải nộp phạt họ mới bán hóa đơn cho. chẳng bít như thế nào mà lần nữa
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn gửi email
Trình bày bài viết theo thời gian:   
gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Thuế giá trị gia tăng Thời gian được tính theo giờ [GMT+7giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn

© Copyright 1997-2009 Ketoantruong.com.vn. All right reserved. Design by thiet ke web VIHAN

Hàng trăm quà tặng cho bé

sua.vn