ketoantruong.com :: Xem chủ đề - Chứng chỉ kế toán trưởng..?
 Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Nhóm làm việcNhóm làm việc   Thông tin cá nhânThông tin cá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng nhậpĐăng nhập 

Chứng chỉ kế toán trưởng..?

 
gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Chứng từ sổ sách kế toán
Xem chủ đề trước :: Xem chủ đề kế  
Tác giả Thông điệp
hongdat
Quản trị
Quản trị


Ngày tham gia: 11/10/2006
Bài gửi: 388

Bài gửigửi: 28.12.2007    Tiêu đề: Chứng chỉ kế toán trưởng..? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bộ Tài chính ra Quyết định số 98/2007/QD-BTC quy định: Chỉ có các cơ sở đào tạo, bồi dưỡng (Học viện, Trường đại học, Cao đẳng; Trường, Trung tâm bồi dưỡng) mới được tổ chức mở lớp bồi dưỡng kế toán trưởng. Tuy nhiên hiện nay một số Công ty Kiểm toán tự tổ chức mở lớp và Thông báo là "Chứng chỉ KTT do Bộ Tài chính trực tiếp cấp" Xin hỏi: Trường hợp thông báo mở lớp như trên có đúng không ? Nếu tôi đăng ký theo học thì có đảm bảo quyền lợi sau khi học ?
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn
sutam
Thành viên mới
Thành viên mới


Ngày tham gia: 02/01/2007
Bài gửi: 395

Bài gửigửi: 28.12.2007    Tiêu đề: Chứng chỉ kế toán trưởng..? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Theo các quy định tại Quyết định số 98/2007/QĐ-BTC ngày 03/12/2007 của Bộ Tài chính về Quy chế về tổ chức bồi dưỡng và cấp Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng:

1. Điều 4: Điều kiện tổ chức khóa học bồi dưỡng kế toán trưởng:

- Các cơ sở đào tạo, bồi dưỡng (Học viện, Trường Đại học, Cao đẳng, Trường, Trung tâm bồi dưỡng) được tổ chức khóa học bồi dưỡng kế toán trưởng nếu có đủ các điều kiện quy định.

- Hội nghề nghiệp về kế toán – kiểm toán được kết hợp với các cơ sở đào tạo, bồi dưỡng có đủ điều kiện quy định để tổ chức khóa học bồi dưỡng kế toán trưởng.

2. Điều 5: Quyền và trách nhiệm của cơ sở đào tạo, bồi dưỡng trong việc tổ chức khóa học bồi dưỡng kế toán trưởng:

- Cơ sở đào tạo, bồi dưỡng đủ điều kiện tổ chức khóa học bồi dưỡng kế toán trưởng có quyền cấp Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng theo quy định tại điều 8, điều 9 của Quy chế này.

3. Điều 8: Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng:

- Các cơ sở đào tạo, bồi dưỡng đủ điều kiện tổ chức khóa học bồi dưỡng kế toán trưởng tổ chức in phôi “Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng” theo mẫu do Bộ Tài chính quy định để cấp cho học viên đạt yầu cầu.

4. Điều 9: Cấp “ Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng”:

- Học viên có kết quả kiểm tra bình quân hoặc thi từ loại đạt yêu cầu trở lên được Thủ trưởng cơ sở đào tạo, bồi dưỡng ra quyết định tổ chức khóa học cấp “Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng”.

Theo các quy định nêu trên các Công ty kiểm toán không đủ điều kiện để mở các lớp đào tạo bồi dưỡng kế toán trưởng và không có quyền cấp “Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng”. Theo quy định tại Quyết định số 98/2007/QĐ-BTC ngày 03/12/2007, Bộ Tài chính sẽ không trực tiếp cấp chứng chỉ mà các cơ sở đào tạo, bồi dưỡng đủ điều kiện trực tiếp cấp Chứng chỉ.

Theo Vacpa: Cool
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn
thaomy
Thành viên mới
Thành viên mới


Ngày tham gia: 26/01/2008
Bài gửi: 1

Bài gửigửi: 26.01.2008    Tiêu đề: Hỏi lớp KTT vào ban ngày??? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mình đang tìm chỗ dạy lớp bồi dưỡng KTT vào ban ngày (TPHCM). Có chị nào biết xin vui lòng chỉ dùm. Xin cảm ơn
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    ketoantruong.com -> Chứng từ sổ sách kế toán Thời gian được tính theo giờ [GMT+7giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

 
Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn

© Copyright 1997-2009 Ketoantruong.com.vn. All right reserved. Design by thiet ke web VIHAN

Hàng trăm quà tặng cho bé
 
 
sua.vn