ketoantruong.com :: Xem chủ đề - Mất hóa đơn liên 3 - liên nội bộ
 Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Nhóm làm việcNhóm làm việc   Thông tin cá nhânThông tin cá nhân   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng nhậpĐăng nhập 

Mất hóa đơn liên 3 - liên nội bộ

gửi bài mới   Chủ đề này đã bị khóa, bạn không thể sửa hay trả lời    ketoantruong.com -> Nghiên cứu tình huống
Xem chủ đề trước :: Xem chủ đề kế  
Tác giả Thông điệp
giaoandy122
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 06.02.2009    Tiêu đề: Mất hóa đơn liên 3 - liên nội bộ Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Các bạn cho mình hỏi,

Khi mình xuất hóa đơn bán hàng, có gửi liên 3 - nội bộ cho khách hàng ký, chưa kịp cất, thì nó mất tiêu rồi, giờ phải xử lý ra sao hả các bạn
Thanks
Chuyển lên trên
Xem thông tin cá nhân của thành viên gửi tin nhắn
Nguyenvangan
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửigửi: 06.02.2009    Tiêu đề: Re: Mất hóa đơn liên 3 - liên nội bộ Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

giaoandy122 đã viết:
Các bạn cho mình hỏi,

Khi mình xuất hóa đơn bán hàng, có gửi liên 3 - nội bộ cho khách hàng ký, chưa kịp cất, thì nó mất tiêu rồi, giờ phải xử lý ra sao hả các bạn
Thanks

Bạn photo liên 1 hoặc liên 2 làm chứng từ kèm theo nhé. Làm cv gởi đến thuế khai báo mất hóa đơn lý do mất... rồi nộp phạt...
Chuyển lên trên
giaoandy122
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 06.02.2009    Tiêu đề: Re: Mất hóa đơn liên 3 - liên nội bộ Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Trích dẫn:
Bạn photo liên 1 hoặc liên 2 làm chứng từ kèm theo nhé. Làm cv gởi đến thuế khai báo mất hóa đơn lý do mất... rồi nộp phạt...

Mình là người xuất bán, làm mất liên 2, vẫn còn liên 1, mà vẫn phải nộp phạt hả bạn Confused
Chuyển lên trên
Haiauo2000
Thành viên mới
Thành viên mới

giaoandy122 đã viết:
Trích dẫn:

Mình là người xuất bán, làm mất liên 2, vẫn còn liên 1, mà vẫn phải nộp phạt hả bạn Confused

Mất liên nào cũng phải nộp phạt hết nhé bạn có 200k thôi, nhẹ quá mà.
Chuyển lên trên
HVTC29
Quản trị
Quản trị

Bài gửigửi: 09.02.2009    Tiêu đề: Re: Mất hóa đơn liên 3 - liên nội bộ Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

giaoandy122 đã viết:
Các bạn cho mình hỏi,

Thanks

Mức phạt mất liên 3 là 200.000 đồng bạn ạ.

Trích dẫn:

NGhị định 89:

Điều 16. Đối với hành vi làm mất, cho, bán hoá đơn
1. Phạt tiền 500.000 đồng đối với hành vi làm mất liên 2 của mỗi số hoá đơn chưa sử dụng.
2. Phạt tiền 200.000 đồng đối với hành vi làm mất các liên khác và liên 2 của mỗi số hóa đơn đã sử dụng.
3. Đối với hành vi cho, bán hóa đơn:
a) Trường hợp cho, bán hóa đơn phát hiện đã sử dụng thì tổ chức, cá nhân cho, bán hóa đơn bị xử phạt theo mức quy định tại khoản 4, khoản 8 Điều 14 Nghị định này.
b) Trường hợp cho, bán hóa đơn chưa sử dụng thì tổ chức, cá nhân cho, bán hóa đơn bị xử phạt theo mức quy định tại khoản 1, khoản 2 Điều này.
4. Mức phạt đối với các hành vi quy định tại khoản 1, khoản 2, điểm b khoản 3 Điều này tối đa là 50.000.000 đồng.

giaoandy122
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửigửi: 09.02.2009    Tiêu đề: Mất hóa đơn liên 3 - liên nội bộ Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cám ơn các bạn nhiều lắm
Very Happy Very Happy Very Happy
Chuyển lên trên
Trình bày bài viết theo thời gian:   
gửi bài mới   Chủ đề này đã bị khóa, bạn không thể sửa hay trả lời    ketoantruong.com -> Nghiên cứu tình huống Thời gian được tính theo giờ [GMT+7giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn

© Copyright 1997-2009 Ketoantruong.com.vn. All right reserved. Design by thiet ke web VIHAN

Hàng trăm quà tặng cho bé

sua.vn